Diclofenac 50mg Dược phẩm Hà Nội
130,000 đ
Nhà thuốc Trường Anh - Cung cấp dược phẩm chất lượng, chính hãng, giá tốt
35,000 đ
Dược sỹ tư vấn 24/7.
Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá
Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
Vận chuyển toàn quốc: 25.000đ/đơn (dưới 2kg)
PARAZACOL 750 là loại thuốc được làm dưới dạng dung dịch tiêm truyền chuyên chữa trị các bệnh như đau đầu, sốt, cảm cúm hiệu quả được các y dược sĩ khuyến cáo nên dùng. PARAZACOL 750 được sản xuất tại Công ty CP Dược Phẩm Trung Ương 1 - Pharbaco.
Paracetamol - 10mg/ml
Dung dịch tiêm truyền
Điều trị triệu chứng các cơn đau vừa và nhẹ, các trạng thái sốt.
Người lớn: 1-2 g/lần, nếu cần lặp lại liều này sau 4 giờ. Tối đa 6 g/ngày. Tiêm bắp sâu & chậm, tiêm IV trực tiếp trong 2 phút hoặc truyền IV (với 125 mL NaCl0.9% hoặc glucose 5% trong 15 phút). Khoảng cách giữa 2 lần tiêm tối thiểu 4 giờ.
Suy thận khoảng cách giữa 2 lần tiêm tối thiểu 8 giờ.
Trẻ > 17 kg (khoảng 4 tuổi trở lên): 30 mg/kg/lần, nếu cần lặp lại liều sau 6 giờ, tối đa 120 mg/kg/ngày.
Dị ứng với thuốc, paracetamol hay các thành phần của thuốc. Bệnh gan nặng. Có thai 3 tháng đầu.
Nên thay thế ngay việc trị liệu bằng dạng tiêm khi có thể dùng đường uống. Phải thông báo ngay việc đang dùng thuốc này nếu cần phải định lượng acid uric hay glucose máu.
Không sử dụng cho phụ nữ đang mang thai và cho con bú.
Thận trọng khi sử dụng thuốc khi lái xe và vận hành máy móc.
Phát ban hoặc phản ứng dị ứng (hiếm gặp). Chóng mặt, khó ở, giảm huyết áp nhẹ sau khi tiêm IV hay đau tại chỗ tiêm.
Chưa cập nhật.
Dùng liều đó ngay khi nhớ ra. Không dùng liều thứ hai để bù cho liều mà bạn có thể đã bỏ lỡ. Chỉ cần tiếp tục với liều tiếp theo.
Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.
Bảo quản ở nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh sáng trực tiếp, dưới 30 độ C.
Để xa tầm tay trẻ em
24 tháng kể từ ngày sản xuất.
Hộp 1 lọ x 75ml
Công ty CP Dược Phẩm Trung Ương 1 - Pharbaco
Các bạn có thể dễ dàng mua PARAZACOL 750 tại Trường Anh Pharm bằng cách:
130,000 đ
75,000 đ
Liên hệ
Liên hệ
Liên hệ
23,000 đ
PARAZACOL 750 -Thuốc điều trị sốt hiệu quả
35,000 đ