Diclofenac 50mg Dược phẩm Hà Nội
130,000 đ
Nhà thuốc Trường Anh - Cung cấp dược phẩm chất lượng, chính hãng, giá tốt
Liên hệ
Dược sỹ tư vấn 24/7.
Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá
Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
Vận chuyển toàn quốc: 25.000đ/đơn (dưới 2kg)
Agicedol 500mg được các y dược sĩ khuyên dùng và sử dụng giúp bạn điều trị cảm , sốt, đau đầu, nhức răng rất hiệu quả. Thuốc Agicedol 500mg được sản xuất tại Công ty cổ phần dược phẩm Agimexpharm. . Dưới đây là một số thông tin về sản phẩm mà chúng tôi xin cung cấp đến bạn và người dùng đang quan tâm.
Paracetamol: 500mg
Dạng viên nang cứng.
Thuốc có tác dụng hạ sốt, giảm đau được dùng trong các trường hợp: cảm , sốt, đau đầu, nhức răng, đau nhức thần kinh cơ.
Cách dùng:
Thuốc dùng đường uống.
Liều dùng:
Người lớn: Mỗi lần uống 1 viên, ngày 3-4 lần, tối đa 8 viên/24 giờ, khoảng cách ít nhất 4 giờ.
Trẻ em từ 12 tuổi – 16 tuổi: uống 1 viên/lần.
Trẻ em từ 16 tuổi -18 tuổi uống 1 -2 viên/lần.
Trẻ dưới 12 tuổi dùng dạng bào chế khác thích hợp hơn.
Các liều của trẻ em có thể nhắc lại sau 4-6 giờ nếu cần, không quá 4 lần/24 giờ. Không khuyến cáo dùng cho trẻ dưới 12 tuổi.
Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.
Paracetamol tương đối không độc với liều điều trị. Ðôi khi có những phản ứng da gồm ban dát sần ngứa và mày đay; những phản ứng mẫn cảm khác gồm phù thanh quản, phù mạch, và những phản ứng kiểu phản vệ có thể ít khi xảy ra. Giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu, và giảm toàn thể huyết cầu đã xảy ra với việc sử dụng những dẫn chất p - aminophenol, đặc biệt khi dùng kéo dài các liều lớn. Giảm bạch cầu trung tính và ban xuất huyết giảm tiểu cầu đã xảy ra khi dùng paracetamol. Hiếm gặp mất bạch cầu hạt ở người bệnh dùng paracetamol.
Phải dùng paracetamol thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước, vì chứng xanh tím có thể không biểu lộ rõ, mặc dù có những nồng độ cao nguy hiểm của methemoglobin trong máu.
Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của paracetamol; nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.
Đối với thuốc chứa paracetamol: Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).
Người bệnh thiếu enzyme G-6-PD.
Không sử dùng cho phụ nữ mang thai và đang cho con bú.
Thắc mắc xin liên hệ bác sĩ hoặc dược sĩ để được giải đáp chính xác nhất.
Thận trọng khi sử dùng cho người lái xe và vận hành máy móc.
Thắc mắc xin liên hệ bác sĩ hoặc dược sĩ để được giải đáp chính xác nhất.
Ít gặp:
Da: Ban da
Dạ dày – ruột: buồn nôn, nôn.
Huyết học: Loạn tạo múa, thiếu máu
Thận: Bệnh thận, độc tính thận khi lạm dùng dài ngày.
Hiếm gặp:
Phản ứng quá mẫn.
Thông báo cho bác sĩ các tác dụng phụ không mong muốn khi sử dụng.
Uống dài ngày liều cao paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indandion. Tác dụng này có vẻ ít hoặc không quan trọng về lâm sàng, nên paracetamol được ưa dùng hơn salicylat khi cần giảm đau nhẹ hoặc hạ sốt cho người bệnh đang dùng coumarin hoặc dẫn chất indandion.
Cần phải chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.
Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ paracetamol gây độc cho gan.
Thuốc chống co giật (gồm phenytoin, barbiturat, carbamazepin) gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan, có thể làm tăng tính độc hại gan của paracetamol do tăng chuyển hóa thuốc thành những chất độc hại với gan. Ngoài ra, dùng đồng thời isoniazid với paracetamol cũng có thể dẫn đến tăng nguy cơ độc tính với gan, nhưng chưa xác định được cơ chế chính xác của tương tác này. Nguy cơ paracetamol gây độc tính gan gia tăng đáng kể ở người bệnh uống liều paracetamol lớn hơn liều khuyên dùng trong khi đang dùng thuốc chống co giật hoặc isoniazid. Thường không cần giảm liều ở người bệnh dùng đồng thời liều điều trị paracetamol và thuốc chống co giật; tuy vậy, người bệnh phải hạn chế tự dùng paracetamol khi đang dùng thuốc chống co giật hoặc isoniazid.
Không dùng chung với các thuốc khác có chưa paracetamol.
Dùng liều đó ngay khi nhớ ra. Không dùng liều thứ hai để bù cho liều mà bạn có thể đã bỏ lỡ. Chỉ cần tiếp tục với liều tiếp theo.
Nếu quá liều xảy ra cần báo ngay cho bác sĩ, hoặc thấy có biểu hiện bất thường cần tới bệnh viện để được điều trị kịp thời.
Bảo quản ở những nơi khô ráo, không ẩm ướt, nhiệt độ dưới 30°C.
Để xa tầm tay của trẻ em.
36 tháng.
Hộp 10 vỉ x 10 viên.
Công ty cổ phần dược phẩm Agimexpharm
Các bạn có thể dễ dàng mua Agicedol 500mg tại Trường Anh Pharm bằng cách:
130,000 đ
75,000 đ
Liên hệ
Liên hệ
Liên hệ
23,000 đ
Agicedol 500mg - Thuốc điều trị cảm , sốt, đau đầu, nhức răng
Liên hệ