Diclofenac 50mg Dược phẩm Hà Nội
130,000 đ
Nhà thuốc Trường Anh - Cung cấp dược phẩm chất lượng, chính hãng, giá tốt
Liên hệ
Dược sỹ tư vấn 24/7.
Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá
Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
Vận chuyển toàn quốc: 25.000đ/đơn (dưới 2kg)
Acetab 500 có chứa nhiều thành phần giúp bạn điều trị cảm, cúm, sốt xuất huyết rất tốt. Thuốc Acetab 500 được các y dược sĩ khuyên dùng. Acetab 500 sản xuất tại Công ty cổ phần dược phẩm Agimexpharm. Dưới đây là một số thông tin về sản phẩm mà chúng tôi xin cung cấp đến bạn và người dùng đang quan tâm.
Paracetamol 500mg.
Dạng viên.
Hạ sốt, giảm đau cho trẻ trong các trường hợp: cảm, cúm, sốt xuất huyết, nhiễm khuẩn, nhiễm siêu vi, mọc răng, sau khi tiêm chủng, sau phẫu thuật,
Cách dùng:
Dùng đường uống.
Liều dùng:
Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: uống 1-2 viên/ngày 3-4 lần/ngày. Tối đa 8 viên /24h.
Trẻ em từ 6-11 tuổi: uống ½ -1 viên / lần, ngày uống 3-4 lần, tối đa 4 viên /24 giờ
Khoảng cách giữa các liều ít nhất 4 giời.
Mẫn cảm với thuốc và suy tế bào gan.
Người thiếu máu nhiều lần, có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan. Người thiếu hụt men G6PD.
Đối với người bị phenylceton – niệu và người phải hạn chế lượng phenylalanin đưa vào cơ thể nên tránh dùng Paracetamol với thuốc hoặc thực phẩm có chứa Aspartam.
Đối với một số người quá mẫn (bệnh hen) nên tránh dùng Paracetamol với thuốc hoặc thực phẩm có chứa sulfit.
Phải dùng thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước, suy giảm chức năng gan và thận.
Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của Paracetamol, nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.
Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).
Không sử dùng cho phụ nữ mang thai và đang cho con bú.
Thắc mắc xin liên hệ bác sĩ hoặc dược sĩ để được giải đáp chính xác nhất.
Thận trọng khi sử dùng cho người lái xe và vận hành máy móc.
Thắc mắc xin liên hệ bác sĩ hoặc dược sĩ để được giải đáp chính xác nhất.
Hạ huyết áp, chóng mặt và đánh trống ngực đã được ghi nhận ở một số bệnh nhân, có thể do tác dụng lợi tiểu của thuốc.
Thông báo cho bác sĩ các tác dụng phụ không mong muốn khi sử dụng.
Uống dài ngày liều cao Paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của Coumarin và dẫn chất Indandion.
Cần chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời Phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.
Các thuốc chống co giật (Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin), Isoniazid và các thuốc chống lao có thể làm tăng độc tính đối với gan của Paracetamol.
Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ Paracetamol gây độc cho gan.
Dùng liều đó ngay khi nhớ ra. Không dùng liều thứ hai để bù cho liều mà bạn có thể đã bỏ lỡ. Chỉ cần tiếp tục với liều tiếp theo.
Nếu quá liều xảy ra cần báo ngay cho bác sĩ, hoặc thấy có biểu hiện bất thường cần tới bệnh viện để được điều trị kịp thời.
Bảo quản ở những nơi khô ráo, không ẩm ướt, nhiệt độ dưới 30°C.
Để xa tầm tay của trẻ em.
36 tháng.
Hộp 10 vỉ x 10 viên.
Công ty cổ phần dược phẩm Agimexpharm
Các bạn có thể dễ dàng mua Acetab 500 tại Trường Anh Pharm bằng cách:
130,000 đ
75,000 đ
Liên hệ
Liên hệ
Liên hệ
23,000 đ
Acetab 500 - Thuốc điều trị cảm, cúm, sốt xuất huyết
Liên hệ