SaviPamol Extra Savipharm (viên nén) là thuốc đã và đang nhận được sự đánh giá cao của các chuyên gia cũng như người sử dụng bởi với thành phần trong thuốc giúp giảm các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa, có nguồn gốc không phải nội tạng như: Đau đầu, đau bụng kinh, đau cơ bắp, đau họng, đau răng, đau nhức do cảm lạnh hay cảm cúm, sốt và đau khi tiêm vacxin, đau sau khi nhổ răng.
Mỗi viên chứa:
Pracetamol………………………………500mg;
Cafein ……………………………………..65mg;
Tá dược …………………………………vừa đủ.
Giảm các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa có nguồn gốc không phải nội tạng, như đau đầu, đau bụng kinh, đau cơ bắp, đau họng, đau răng, đau nhức do cảm lạnh hay cảm cúm, sốt và đau khi tiêm vacxin, đau sau khi nhổ răng. Paracetamol phối hợp với cafein liều thấp giúp người dùng tỉnh táo hơn.
Hạ sốt ở người bệnh sốt, khi sốt có thể có hại hoặc khi hạ sốt, người bệnh dễ chịu hơn. Tuy nhiên, liệu pháp hạ sốt nói chung không đặc hiệu, không ảnh hưởng đến tiến trình của bệnh cơ bản và có thể che lấp tình trạng bệnh của người bệnh.
Hướng dẫn sử dụng:
Cách dùng:
Liều dùng:
Trẻ em: Cân nặng từ 21 – 25 kg, khoảng 7 – 10 tuổi uống 1⁄4 viên/lần. Nếu cần nhắc lại sau 4 giờ. Không quá 6 lần nửa viên trong ngày.
Trẻ em cân nặng từ 26 – 40 kg (khoảng 8 – 13 tuổi) uống 1 viên/lần; Nếu cần nhắc lại sau 6 giờ. Không quá 4 viên/ngày. – Trẻ em cân nặng từ 41 – 50 kg (khoảng 14 – 16 tuổi) uống 1 viên/lần; Nếu cần nhắc lại sau 4 giờ. Không quá 6 viên/ ngày.
Người lớn (kể cả người cao tuổi): Liều khuyến cáo là 1 – 2 viên/lần. Nếu cần, dùng nhắc lại sau 4 đến 6 giờ. Liều tối đa không được quá 8 viên/ngày (4 g paracetamol).
Các trường hợp trẻ nhỏ dưới 7 tuổi: được khuyến cáo sử dụng các dạng chế phẩm khác có hàm lượng paracetamol thấp hơn như: paracetamol 80 mg, paracetamol 150 mg, paracetamol 250 mg và paracetamol 325 mg.
Không dùng thuốc này cùng với các chế phẩm khác có chứa paracetamol.
Không được dùng quá liều chỉ định
Không được dùng paracetamol để tự điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hoặc quá 5 ngày ở trẻ em, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn và giám sát.
Quên liều:
‘‘Sốt là phản ứng có lợi của hệ miễn dịch, tuy nhiên sau khi tiêm phòng hoặc bị đau răng, đau cơ, đau họng xuất hiện các triệu chứng sốt từ nhẹ tới trung bình, hiến cho người bệnh đau nhức căng thẳng, ảnh hưởng tới công việc, cũng như mọi sinh hoạt hàng ngày của người bệnh. Một trong những giải pháp hiệu quả lúc này là sử dụng SaviPamol Extra Savipharm (viên nén) giúp giảm nhanh các triệu chứng sốt, đau nhức mang lại cảm giác dễ chịu cho người bệnh.’’
Người bệnh mẫn cảm với paracetamol, cafein hoặc bất cứ thành phần nào của thuốc.
Người bệnh dehydrogenase.
Người thiếu hụt men glucose-6-phosphat
Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.
Ban da và những phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng xảy ra. Thường là ban đỏ hoặc mày đay, nhưng đôi khi nặng hơn và có thể kèm theo sốt do thuốc và thương tổn niêm mạc. Người bệnh mẫn cảm với salicylat hiếm khi mẫn cảm với paracetamol và những thuốc có liên quan. Trong một số ít trường hợp riêng lẻ, paracetamol đã gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu.
Làm gì khi quá liều
Bảo quản
Nhà sản xuất
Sản phẩm tương tự
- SaviPamol Extra Savipharm (viên nén) hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.
Các bạn có thể dễ dàng mua SaviPamol Extra Savipharm (viên nén) tại Trường Anh Pharm bằng cách:
- Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng với khách lẻ theo khung giờ sáng:10h-11h, chiều: 14h30-15h30
- Mua hàng trên website: https://nhathuoctruonganh.com
- Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.